Amintaccen, Ajiye Kuzari da kuma Masanin Maganin Gudanar da Gudanar da Gudanar da Mahalli

Aiki da Kulawa da Jagora na API 6D SLAB GATE VALVE

1. Gyara ƙofar bawul
1.1 Babban sigogin fasaha:

DN : NPS1 ”~ NPS28”

PN : CL150 ~ CL2500

Kayan manyan sassa: ASTM A216 WCB

Kara - ASTM A276 410; Wurin zama - ASTM A276 410;

Sealing fuska - VTION

1.2 Lambobi da Matsayi Masu Amfani : API 6A 、 API 6D

1.3 Tsarin bawul (duba siffa 1)

Hoto na 1 valveofar bawul

2. Dubawa da kiyayewa

2.1, Dubawa na farfajiyar waje:

Duba farfajiyar waje ta bawul don bincika ko akwai lalacewa, sannan a ƙidaya ta; Yi rikodin.

2.2 Duba harsashi da hatimi:

Bincika idan duk wani yanayi mai ɓarna da yin rikodin dubawa.

3. Kwantar da bawul

Bawul dole ne a rufe kafin wargaza shi da sassauta maballin haɗawa. Zai zaɓi madaidaiciyar sifar da ba za a iya daidaita ta zuwa sassaƙaƙƙun filaye ba , Kwayoyi za su lalace cikin sauƙi ta daidaitaccen sifa.

Dole a jiƙa ƙugu da goro mai tsami tare da kalanzir ko mai cire tsatsa na ruwa; Bincika dunƙule zaren shugabanci sannan juya a hankali. Dole ne sassan da aka farfashe su zama masu lamba, yi musu alama kuma a adana su. Dole ne a saka tushe da ƙofar diski a sashi don kauce wa karce.

3.1 Tsaftacewa

Tabbatar an tsabtace kayan gyaran jiki a hankali ta goga tare da kananzir, mai, ko wakilan tsabtace jiki.

Bayan tsabtacewa, tabbatar da kayan gyara babu-mai-mai & tsatsa.

3.2 Duba kayayyakin gyara.

Bincika duk kayan haɗin kuma yi rikodin.

Yi tsarin gyara mai dacewa bisa ga sakamakon dubawa.

4. Gyara kayan gyara

Gyara kayan haɗin gwargwadon sakamakon dubawa da tsarin kulawa; maye gurbin kayan masarufin tare da kayan aiki guda idan an buƙata.

4.1 Gyaran ƙofa:

①Gyarawa na T-slot : Welding za a iya amfani dashi a cikin gyaran raunin T-slot, Gyara kuskuren T-slot, Weld bangarorin biyu tare da sandar ƙarfafawa. Za'a iya amfani da walda don gyara ƙasan T-slot. Ta amfani da magani mai zafi bayan walda don kawar da damuwa sannan amfani da shigarwar PT don dubawa.

'Gyara na faduwa :

Saukewa yana nufin rata ko ɓarna mai tsanani tsakanin fuskar rufe ƙofar da fuskar Sealing fuska. Idan bawul ɗin ƙofar da yake a layi ɗaya ya fadi, zai iya walƙiya saman da ƙasan sihiri, to, aiwatar da nika.

4.2 Gyara fuskar rufe fuska

Babban abin da ya haifar da bawan ciki na ciki shi ne rufe lalacewar fuska. Idan lalacewa ta kasance mai tsanani, buƙatar walda, injina da niƙa fuskar rufewa. Idan ba mai tsanani ba, sai nika kawai. Nika ita ce babbar hanya.

a. Ainihin ka'idar nika ...

Haɗa saman kayan nika tare da kayan aiki. Allura abrasive cikin rata tsakanin saman, sannan kuma matsar da kayan nika don nika.

b. Nikawan ƙofar ɗaukar hoto :

Yankin niƙawa: aikin yanayin aiki

Shafar abrasive akan farantin dai dai, sanya abin aiki a kan farantin, sannan juyawa yayin nika a madaidaiciya ko layin "8".

4.3 Gyaran kara

a. Idan duk wani ƙwanƙwasa akan fuskar hatimin rufi ko ƙasa mara kyau bazai iya daidaita da ƙirar ƙira ba, za a gyara fuskar ɗaukar hoto. Hanyoyin gyara: nika, lebur, Cirunƙwasa u Gauze nika 、 inji da nika one

b. Idan bawul ya lanƙwasa> 3% , aiwatar Daidaitaccen magani ta hanyar ƙananan injin nika don tabbatar tabbatar ƙarewa da aiwatar da gano fashewa. Hanyoyin miƙewa: Tsayayyar matsin lamba straight Miƙewar sanyi da daidaitawar zafi.

c. Kara gyara kai

Headwa mai tushe yana nufin ɓangarori na kara (zangon ƙasa, saman kai, dunƙulen sama, haɗa abin ɗorawa da sauransu) an haɗa shi da ɓangarorin buɗe-da- kusa. Hanyoyin gyara: yankan, walda, saka zobe, saka abin toshe da sauransu.

d. Idan ba za a iya biyan buƙatun dubawa ba, dole ne a sake samar da abu iri ɗaya.

4.4 Idan duk wata lalacewa tare da farfajiyar fuska a bangarorin biyu na jiki , dole ne ta sarrafa kayan aiki don dacewa da daidaitattun buƙatun.

4.5 Duk ɓangarorin biyu na haɗin RJ na jiki, idan ba zai iya daidaita da daidaitaccen buƙata bayan gyara ba, dole ne a walda shi.

4.6 Sauya kayan sanyawa

Sanya sassan sun hada da gasket, shiryawa, O-ring da dai sauransu Shirya kayan saka bisa ga buƙatun kiyayewa da yin rikodin.

5. Tattara da kafuwa

5.1 Shirye-shirye : Shirya kayan gyara, gasket, shiryawa, kayan aikin shigarwa. Sanya dukkan sassan cikin tsari; kada ku kwanta a ƙasa.

5.2 Gwanin tsaftacewa : Tsaran kayan gyara (abin ɗaurewa, hatimi, kara, goro, jiki, kumbura, karkiya da sauransu) tare da kananzir, man fetur ko kuma wakilin tsaftacewa. Tabbatar babu man shafawa & tsatsa.

5.3 Girkawa :

Da farko, bincika yanayin ƙwanƙwasawa da rufe fuskar ƙofa ya tabbatar da yanayin haɗuwa;

Yi tsarkakewa, goge jiki, bonnet, ƙofar, rufe fuskar don tsaftacewa, Sanya kayan haɗi cikin tsari kuma ƙara ƙullun kusoshi.

 


Post lokaci: Nuwamba-10-2020